เมื่อวันที่ 3 สิงหาคม 2559 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติรัตน์ เชี่ยวสุวรรณ คณบดีคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร พร้อมคณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่และนิสิตร่วมกิจกรรมทำบุญคณะ ประจำปี 2559 ณ ห้องประชุมเมืองพะเยา อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
ภายในกิจกรรมมีการทำบุญ ถวายสังฆทาน และปัจจัยแด่พระสงฆ์ จากนั้นร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์จำนวน 9 รูป พระสงฆ์ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ และถวายภัตตาหารเพล เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่นิสิต บุคลากรและสถานที่